Khai giảng lớp bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm cho nhà giáo giáo dục nghề nghiệp trên địa bàn tỉnh Bình Dương năm 2020.
Sáng ngày 12 tháng 09 năm 2020, Trường Cao Đẳng nghề Việt Nam– Singapore đã phối hợp với Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh Bình Dương tổ chức khai giảng khóa Bồi dưỡng Nghiệp vụ sư phạm cho nhà giáo giáo dục nghề nghiệp trên địa bàn tỉnh Bình Dương năm 2020.
Đây là hoạt động đào tạo bồi dưỡng chuẩn hóa nghiệp vụ sư phạm dành cho nhà giáo giáo dục nghề nghiệp hàng năm do Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh Bình Dương tổ chức trên cơ sở nhu cầu chuẩn hóa nghiệp vụ sư phạm cho đội ngũ nhà giáo đang giảng dạy tại các cơ sở giáo dục nghề nghiệp trên địa bàn tỉnh Bình Dương theo qui định hiện hành của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội.
Đến dự lễ khai giảng có ông Nguyễn Văn Trãi – Cán bộ phòng quản lý dạy nghề, Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh Bình Dương, ông Trần Hùng Phong – Hiệu trưởng Trường Cao Đẳng nghề Việt Nam – Singapore, cán bộ giảng dạy và các học viên là các nhà giáo đang giảng dạy tại các cơ sở giáo dục nghề nghiệp trên địa bàn tỉnh Bình Dương có nhu cầu chuẩn hóa nghiệp vụ sư phạm.
Theo kế hoạch đào tạo, khóa học sẽ diễn ra từ ngày 12/09/2020 đến hết tháng 12 năm 2020 với 7 môn học/ mô đun: Thiết kế dạy học, Thực hiện dạy học, Đánh giá trong dạy học, Tổ chức hoạt động trong giáo dục, Phát triển chương trình đào tạo, Nghiên cứu khoa học giáo dục nghề nghiệp, Thực tập sư phạm. Tổng thời gian của khóa học là 400 giờ./.
Ảnh: Ông Trần Hùng Phong – Hiệu trưởng Trường Cao đẳng nghề
Việt Nam - Singapore phát biểu tại buổi lễ.
Tin tức liên quan
- TB HSSV NỘP HỒ SƠ HƯỞNG CHÍNH SÁCH NỘI TRÚ
- TB - Tổ chức thi lại tốt nghiệp lần thứ nhất cho học sinh hệ trung cấp 24T khóa XIV-9/2017
- TB-Thực hiện các biện pháp tạm thời thích ứng an toàn, kiểm soát dịch Covid
- MÔ TẢ NGÀNH NGHỀ
- Đại hội đại biểu Đoàn trường Cao đẳng nghề Việt Nam - Singapore lần VII, nhiệm kỳ 2017 – 2019: “Tuổi trẻ Trường Cao đẳng nghề Việt Nam - Singapore: xung kích-sáng tạo, rèn đức - luyện nghề,...
- Trường Cao đẳng Nghề Việt Nam – Singapore tổ chức Lễ xuất cảnh tiễn cựu sinh viên đi làm việc tại Nhật Bản
- TB - vv Tổ chức lễ trao bằng tốt nghiệp khóa X-9/2017
- KỲ THI KỸ NĂNG NGHỀ TỈNH BÌNH DƯƠNG NĂM 2023